A OBD, koyaushe muna yin iyakar ƙoƙarinmu don kare kayanku, amma lokacin da ake jigilar shi daga A zuwa B, a lokuta da yawa, lalacewa na iya faruwa, ko kuma yana iya ɓacewa.Yawancin lokaci ana gudanar da sufuri ta nisa mai nisa tare da yanayin yanayi daban-daban, kuma ana sarrafa kayan sau da yawa akan hanya.Abubuwa da yawa na waje suna shiga cikin wasa bayan an ɗauko kayan, kuma asarar ko lalacewar kaya ba za a taɓa kawar da su gaba ɗaya ba.
Me yasa nake buƙatar inshorar kaya?
An tsara dokoki da ƙa'idodi masu dacewa ta hanyar da kai ma'abucin samfur kawai ke da damar samun ramuwa na alama idan kayanka sun ɓace ko sun lalace yayin jigilar kaya.Kuma a wasu lokuta, mai ɗaukar kaya ba shi da cikakken alhaki.
Yawanci, ana ƙididdige kuɗin diyya bisa nauyin kaya (idan na jigilar kaya ko jigilar kaya) ko adadin guntuwar da aka ayyana a kan Bill of Lading (idan na jigilar teku).Koyaya, nauyi ba lallai bane yayi daidai da ƙima, sabili da haka yana iya yin babban tasiri na tattalin arziki akan kasuwancin ku idan kayan ku ya lalace ko ya ɓace.
Tare da inshorar kaya, ana ba ku garantin cikakken ɗaukar hoto na ƙimar daftari da sarrafa shari'a cikin sauri da inganci a yayin lalacewa ko asara.Don haka, koyaushe shawararmu ce ku tabbatar da kayanku.
Yaushe inshorar kaya ya cancanci kuɗin?
Koyaushe shawararmu ce ku fitar da inshorar kaya, saboda abubuwan da ba a yi niyya ba na iya zama al'amari mai tsada da sauri.Hakazalika, kima da nauyin kaya suma suna taka rawar gani.Misali, guntu na kwamfuta yana wakiltar ƙima mai girma, amma yana da haske a matsayin gashin tsuntsu, sabili da haka kuɗin kuɗin ku idan ya lalace ko asara ba zai zama daidai da ainihin ƙimar abin ba.
Menene farashin inshorar kaya?
Kuna biyan kashi na jimlar jimlar inshora."Ƙimar Insured" shine ƙimar kayan tare da farashin jigilar kaya da alamar 10% don ƙarin kashe kuɗi.
INSURANCE CARGO OBD
Kare kayanku tare da inshorar kaya
A OBD, zaku iya samun inshorar kaya don ba ku kwanciyar hankali.Kuna iya zaɓar cewa mun tabbatar da duk abubuwan jigilar ku cikin duk shekara, ko za ku iya zaɓar inshorar jigilar kayayyaki.Ta wannan hanyar, ana kiyaye ƙimar kayan aikin ku akan mafi yawan haɗari, kuma kuna samun saurin aiwatar da da'awar, idan wani haɗari ya faru, kuma babu buƙatar yin da'awar akan mai ɗaukar kaya.
Samun inshorar kaya a yau
Tuntube mu a yau kuma bari mu yi magana game da buƙatar ku na inshorar kaya.